search
top

Thông tin nổi bật về module quang 1Gb SFP tranceiver LC trên thị trường

Chính cái tên gọi cũng đã thể hiện lên được tất cả những công dụng mà thiết bị muốn mang đến cho người dùng. Hiện nay module quang SFP chính là một thiết bị đóng vai trò rất quan trọng trong ngành viễn thông nói riêng và tất cả những ngành khác về truyền thông nói riêng. Chúng luôn thể hiện hết những tính năng nổi bật vốn có và mang đến cho người dùng những lợi ích nhất định.

Module quang 1Gb là sự lựa chọn hoàn hảo cho mọi khách hàng? Module quang sfp có sức hút lớn đến như vậy sao? Nếu như những khách hàng nào còn đang phân vân đứng trước nhiều sự lựa chọn thì ngay sau đây chúng tôi sẽ cung cấp toàn bộ các thông tin chính xác nhất về module quang cho khách hàng tham khảo và đưa ra quyết định đúng đắn nhất nhé.

Mọi người hay nhầm lẫn SFP tranceiver và module quang SFP 1Gb là 2 thế nhưng thực chất nó là một được mọi người kêu thành 2 tên gọi khác nhau cho phong phú. Vậy nên sau này khi bắt gặp 2 tên gọi này thì chúng ta cũng sẽ dễ dàng linh động nhận biết được nó chính là một. Module SFP hay là module quang đều là một loại module được dùng chung cho các thiết bị như là switch, converter, DSLAM hay là SDH có cổng (khe, slot) theo chuẩn SFP.

Module quang 1G

Ngoài ra giải thích rõ cho bạn hiểu về SFP được viết tắt của chữ Small Form Factor. Đây chính là một thiết bị thu phát có một kích thước khá nhỏ gọn, chúng có thể gắn nóng trực tiếp và sử dụng cho ngành viễn thông hay là truyền thông dữ liệu. Đây được xem như là một giao thức chuẩn rất phổ biến được hỗ trợ bởi các nhà sản xuất viễn thông và thiết bị mạng hiện nay. module quang SFP 1Gb mang đến cho khách hàng của mình rất nhiều bất ngờ và rất nhiều điều mới lạ.

  • Loại module quang SFP 1Gb theo các ứng dụng: SONET / SDH SFP, FE / GE SFP, Fiber Channel SFP, CPRI / LTE SFP, Video SFP, CWDM SFP, DWDM SFP.
  • Loại module quang SFP 1Gb theo tốc độ dữ liệu: 155Mb, 622Mb, 1.25Gb, 2.125Gb, 2.5Gb, 2.97 Gb, 3.07Gb, 4.25Gb, 6Gb.
  • Loại module quang SFP 1Gb theo khoảng cách: SX thường dưới 2km, LX 10-20km, EX – 1310nm hoặc 1550nm cho khoảng cách 40km, ZX – 1550nm cho khoảng cách 80km, EZX – 1550nm cho khoảng cách từ 120 ~ 160km.
  • Loại module quang SFP 1Gb 1 sợi simplex và module quang SFP 1Gb 2 sợi duplex

Muốn mua module quang SFP nhưng lại không biết mua ở nơi nào, có rất nhiều nơi bán SFP nhưng không phải đâu cũng tốt để chúng ta chọn mua. Để sở hữu được những module tốt thì đòi hỏi bạn cần phải tìm kiếm thật kỹ lưỡng. Nên tìm mua ở những cửa hàng chuyên bán thiết bị điện quang lớn và có uy tín để mua nếu không bạn sẽ bị lừa và mua hàng kém chất lượng về sử dụng.

Đến những cửa hàng lớn bạn sẽ tha hồ mà lựa chọn chẳng hạn như là module quang multimode hay module quang singlemode là 2 loại điển hình bạn có thể tham khảo. Cùng với đó là rất nhiều loại khác nữa với kiểu dáng hiện đại nhỏ gọn và công dụng tốt sẽ khá là hấp dẫn cho tất cả người sử dụng.

Mỗi thiết bị được trang bị cổng switch chuyên dụng, có thể truyền dữ liệu sang các cổng khác bất cứ lúc nào và việc truyền sẽ không can thiệp. Các cổng khác nhau có kích thước và thông số kỹ thuật khác nhau, điều này ngăn chặn loại đầu nối không chính xác được cắm vào chúng. Trong ngành viễn thông ngày nay, cổng SFP có thể được tìm thấy trong nhiều thiết bị mạng, bao gồm bộ chuyển mạch switch quang, switch ethernet, bộ định tuyến, thẻ giao diện mạng (NIC), máy chủ, v.v …
Bộ chuyển mạch Switch quang gigabit hiện đại thường được thiết kế với 2 hoặc nhiều cổng SFP. Vậy cổng SFP của Switch quang Gigabit là gì? Sự khác biệt giữa cổng SFP và cổng module quang RJ45 của switch là gì? Và làm thế nào để thực hiện kết nối của họ?

Cổng module quang SFP 1Gb được thiết kế để sử dụng với các đầu nối có hệ số dạng nhỏ (module quang SFP 1Gb ) và cung cấp tốc độ cao và độ nén vật lý. Nó cho phép switch Gigabit để cho phép các liên kết quang hoặc đồng bằng cách cắm module SFP tương ứng (SFP sợi quang hoặc SFP sợi đồng).

Bất kể cổng quang hoặc liên kết cổng đồng, sự khác biệt duy nhất là lớp vật lý (phương tiện). Khi cổng SFP được chèn vào SFP 1G với cổng điện, cáp mạng (cáp Cat5e / Cat6 / Cat7) phải được sử dụng để truyền dữ liệu. Trong khi đó, khi cổng SFP được cắm Gigabit SFP với cổng quang, bộ nhảy sợi (sợi LC) cần hỗ trợ các kết nối sợi quang. Do đó, module quang SFP 1Gb RJ45 thường được sử dụng cho các đường uplink phạm vi ngắn để kết nối giữa switch phân phối toàn SFP và switch layer 2 hoàn toàn bằng đồng, và module quang SFP được sử dụng phổ biến nhất cho đường uplink quang tốc độ cao trên khoảng cách xa hơn.

Module quang 1Gb

module quang SFP 1Gb đề cập đến module có thể cắm yếu tố hình thức nhỏ. Nó là một bộ thu phát nhỏ gọn, có thể tráo đổi được sử dụng trong các mạng truyền thông và viễn thông dữ liệu. module quang SFP 1Gb được chỉ định bởi thỏa thuận đa nguồn (MSA), được phát triển và theo sau bởi các nhà sản xuất thu phát quang khác nhau.

module quang SFP 1Gb có một loạt các giao diện có thể tháo rời đến các sợi quang đa mốt hoặc đơn mode, cho phép người dùng chọn bộ thu phát phù hợp theo phạm vi quang cần thiết cho mạng. Giao diện SFP giữa các thiết bị truyền thông như thiết bị chuyển mạch, bộ định tuyến và cáp quang và thực hiện chuyển đổi giữa tín hiệu quang và điện. SFP hỗ trợ các tiêu chuẩn truyền thông bao gồm mạng quang đồng bộ (SONET) / phân cấp kỹ thuật số đồng bộ (SDH), ethernet nhanh và gigabit,

module quang SFP 1Gb còn được gọi là mini-GBIC vì đây là phiên bản nâng cấp của mô-đun chuyển đổi giao diện Gigabit (GBIC) nhưng với kích thước nhỏ hơn, nói cách khác, đây là loại thu phát hiện đại.

Module quang 1Gbps

SFP MSA (thỏa thuận đa nguồn) INF-8074 được phát triển bởi nhiều nhà cung cấp thiết bị và linh kiện mạng bao gồm Finisar, Tyco Electronics, IBM, Infineon Technologies, v.v. MSA định nghĩa giao diện cơ học như Kích thước gói, Bố cục bảng chủ, Giao diện điện như vậy như định nghĩa Pin và định nghĩa mô-đun Giao diện và mô tả trường dữ liệu. Các tài liệu xác định nghiêm ngặt các đặc điểm đủ của module quang SFP để các nhà cung cấp thiết bị và nhà sản xuất thu phát khác nhau có thể thực hiện các cổng trên thiết bị của họ với chức năng phù hợp.

Bên cạnh đó, SFF-8472 cũng xác định bản đồ bộ nhớ nâng cao với giao diện giám sát chẩn đoán kỹ thuật số (DDM hoặc DOM) cho các bộ thu phát quang cho phép truy cập giả thời gian thực vào các thông số vận hành thiết bị. Giao diện là phần mở rộng của giao diện ID nối tiếp được xác định trong thông số GBIC cũng như SFP MSA.

Tìm hiểu, hình ảnh, video, chào giá, mua bán phân phối module quang tại Sài gòn và TP. Hà nội

CÔNG TY TNHH HỆ THỐNG MẠNG [NETSYSTEM]
[Điện thoại] 024.37714430 – 024.37714417 – 024.37711222
[Website] https://netsystemvn.com/module-quang-cisco/
[Email nhận báo giá] [email protected]
[Skype] netsystemvn

✅ Liên hệ để có báo giá module quang SFP 1Gb tốt
Hotline/Zalo: 0915495885
Hotline/Zalo: 0914769119
Hotline/Zalo: 0916498448
Hotline/Zalo: 0914025885

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

top